Wellcome to forum THCS Phan Bội Châu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Wellcome to forum THCS Phan Bội Châu

Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

Đẹp hơn không cần dao kéo

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down
Tác giả Thông điệp
bacsi.com
Hộ Khẩu TP
Hộ Khẩu TP
bacsi.com

Age : 39 Registration date : 26/11/2008 Tổng số bài gửi : 34 Job/hobbies : Humor :

Bài gửiTiêu đề: Đẹp hơn không cần dao kéo Đẹp hơn không cần dao kéo I_icon_minitime5/12/2008, 15:36

Rất nhiều bạn gái vẫn xem phẫu thuật thẩm mỹ là cứu cánh duy nhất giúp họ từ bỏ những khiếm khuyết trên gương mặt và cơ thể của mình. Nhưng đôi khi phẫu thuật thẩm mỹ không những không đem lại kết quả ưng ý mà còn có thể gây ra những tai biến khôn lường.

Đẹp hơn không cần dao kéo Phnkhngcndaoko

Điều quan trọng nhất đừng để những khiếm khuyết trên cơ thể trở thành mối lo ngại quá lớn và ảnh hưởng đến cuộc sống thường nhật.
Tại sao bạn không thử vận dụng những lời khuyên sau để có thể phần nào có được vẻ đẹp hoàn hảo hơn, đó là những phương pháp an toàn và không tốn kém.
Cánh tay quá nhỏ?
Hãy rời bỏ bàn làm việc và bắt đầu đến phòng tập thẩm mỹ đều đặn nhé. Phần cơ tây rất dễ nở ra nhất. Nếu bạn không có điều kiện đến phòng tập thẩm mỹ đều đặn, bạn chỉ cần sắm cho mình một đôi tạ tay phù hợp và thực hiện các bài tập đơn giản như nâng tạ trước ngực, đưa tạ từ gáy đến khi thẳng tay… Chỉ cần chưa đến 30 phút mỗi ngày, cơ tay của bạn sẽ không còn nhỏ bé và yếu ớt, lỏng lẻo nữa.
Bụng bự do bia?
Cách giải quyết tốt nhất là hãy hạn chế bớt bia và các bữa tiệc. Có một mách nhỏ để bạn hạn chế sự chú ý đối với những vòng bụng quá khổ là tìm những chiếc áo khoác hình chữ V hoặc sử dụng các loại áo sơ mi có cổ áo màu tương phản, nhưng nhạt hơn phần thân áo để tạo điểm nhấn vào phần trên cơ thể. Điều này giúp tạo sự chú ý của người đối diện vào nửa trên cơ thể và chiếc bụng bự ít bị chú ý hơn.
Khuôn mặt quá non?
Để làm gương mặt mình chững chạc hơn, hãy chọn các loại quần áo một tông màu và có tông màu trung tính. Khi dạo phố vào buổi tối, bạn nên chọn những bộ đồ màu đen vừa vặn với thân hình và tuyệt đối không mặc quần thụng và áo hip hop.
Màu da quá tái?
Có lẽ bạn tự nhận thấy một số tông màu trông có vẻ phù hợp với mình nhưng cũng có màu khiến bạn như bệnh nhân vừa ốm dậy. Điều này phụ thuộc vào màu da của bạn. Nếu có nước da ngăm, tóc đen thì những màu tương phản như đen và đỏ sẽ làn lựa chọn số một cho bạn. Nếu nước da hơi tái, hãy sử dụng những màu nhạt, ít tương phản, tránh những gam màu lạnh.
Khuôn mặt kém đầy đặn?
Nếu chưa ưng ý với gương mặt kém đầy đặn của mình, bạn hãy thử những kiểu tóc dầy hơn. Đây là một cách để khiến cho gưng mặt bạn được đầy đặn hơn. Cũng nên thử các kiểu áo có chất liệu dày hơn và nên sử dụng áo khoác mỗi khi có thể và nhờ đó mà khuôn mặt trở nên rộng hơn. Một điều cần lưu ý là nên tránh xa dầu bóng vuốt tóc vì chúng chỉ khiến cho gương mặt bạn trông tệ hơn.
Tóc bạc sớm?
Giải pháp chúng ta thường nghĩ đến đầu tiên để che giấu tóc bạc chính là nhuộm tóc, nhưng hãy cẩn thận vì hóa chất có thể gây dị ứng với da đầu. Hãy thử mặc các màu xanh đậm, đen, trắng, xám than, bạn sẽ thấy màu tóc của mình trông ít bị “muối tiêu” hơn. Ngoài ra, hãy tránh những màu nhạt, còn khi cần mặc, hãy đeo kính mát và nên chọn gọng đen hoặc xám…
Mũi to?
Để mũi có nét thon gọn hơn, hãy chọn kiểu tóc dày để nâng độ rộng của gương mặt, tạo độ rộng cho vai bằng cách sử dụng áo khoác có chất liệu dày, mặc thêm áo khoác hoặc chọn trang phục có nhiều lớp (áo sơ mi hoặc áo thun bên trong và khoác áo ngoài).
Điều quan trọng nhất đừng để những khiếm khuyết trên cơ thể trở thành mối lo ngại quá lớn và ảnh hưởng đến cuộc sống thường nhật. Con người vốn không hoàn hảo, dù người khác có những lời khen ngợi về ngoại hình của bạn thì bản thân chúng ta vẫn luôn muốn mình đẹp hơn. Biết tự bằng lòng với chính mình cũng là một cách hoàn thiện mình trong mắt mọi người.
Theo: BACSI.com

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang
Trang 1 trong tổng số 1 trang